ตอบกลับกระทู้
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 18 จากทั้งหมด 18

กระทู้: จากการที่ได้ไปฟัง งานสัมนาข่าวทันหุ้นนะคะ ในมุมมองของ คุณ ป.ดัชนีนะคะ

S2M Gold Member รูปส่วนตัว april_fss
    โพส
    198
    0
    รับคำขอบคุณ 0 ครั้ง

มาตรฐาน จากการที่ได้ไปฟัง งานสัมนาข่าวทันหุ้น ที่ตึก THAISUMMIT วันเสาร์ที่ผ่านมานะคะ ในมุมมองของ คุณ ป.ดัชนี และเซียนหุ้นอีกหลายๆท่านคะ

ตัวที่น่าสนใจได้แก่ banpu คะ เพราะเดือนหน้าจะเข้าหน้าหนาว ถ่านหินจะมีราคาสูงขึ้นและมองว่าถ่านหินมีแนวโน้มปรับตัวเพิ่มขึ้นดีกว่าพลังงานคาดว่า Q3จะมีกำไร 3025 ล้านบาทแนวรับ อยู่ที่690 แนวต้าน750/800

ส่วนในกลุ่มพลังงานก็ยังแนะนำ PTTEP PTT PTTAR

PTT แนวรับ 284 แนวต้าน 306/360 แต่ละท่านในงานวันนั้นมองกันว่า ไม่เกินสามเดือนต้องเห้น330 ซึ่งคุณป.ยังเอ่ยอีกว่า ไม่แนะนำให้นักลงทุนเทขายหุ้นออกมาถ้าเซ็ตยังลงไม่ถึง 900 จุด เพราะเมื่อกองทุนและต่างชาติกลับมาซื้อราคาหุ้นจะแพงขึ้นแล้วเราจะไม่มีของขายกัน แถมต้องซื้อหุ้นที่ราคาสูงอีกด้วยนะคะ

ในกลุ่มแบงค์ก็ยังมองตัวBBL แนวรับ 148 แนวต้าน 155/170 ยังถือว่าราคาขึ้นมาน้อยมากเมื่อเที่ยบกับ scb kbank ซึ่งขยับขึ้นสูงไปกว่าสองเท่าแล้ว อีกทั้งยังมองว่าQ4 จะเห็นชัดเจนมากที่สุด ในเรื่องสินเชื่อที่จะโตขึ้น7%

ในกลุ่มอสังหาก็คงจะเป็น LH เมื่อเปรียบเที่ยบกับกราฟแล้วราคาได้ถึง 10 บาทแต่ตอนนี้ราคายังยืนที่7 บาท เกิดจากการวางกลยุทธ์ ผิดพลาด เพราะไปเน้นการลงทุนในบ้านเดี่ยว ซึ่งก็มองว่าคนส่วนใหญ่ จ-ศ ทำงานก็มักจะซื้อคอนโดเป็นส่วนใหญ่ ส-อ กลับไปนอนบ้าน แต่ก็อยากให้จับตาดูเพราะ เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว มีแรงซื้อเข้ามาค่อนข้างมากสำหรับหุ้นตัวนี้ ลองดูกันนะคะ ลองหาจังหวะรับดูคะ เพราะราคายังไม่ดีดขึ้นไปมากเท่าไร เมื่อเทียบ กับ PS หรือ LPN

ส่วนในกลุ่มอาหารก็ยังให้ความสนใจ CPALL คะ เค้าบอกว่ามีลูกซื้อไว้ให้ลูก เก็บไว้ถึงรุ่นหลานก็ยังได้คะ สำหรับหุ้นตัวนี้ แนวรับ อยู่ที่ 39 แนวต้าน 42/46.50 จะเห็นว่าตอนนี้ เซเว่นอีเลฟเว่น มีสาขา700สาขา ถือว่าเป็นอันดับ1ของโลกก็ว่าได้อีกทั้งยังมีสาขา มากที่สุดใน USA ญี่ปุ่น และอื่นๆอีกมากมาย และกำลังขยายสาขาไปอีกในแถบประเทศเล็ก เช่นเวียตนาม เป็นต้น

ส่วนหุ้นในกลุ่มตัวเล็กๆๆก็ยังให้คะแนนเชียร์กับ SMT ให้เป้าหมาย 13 บาท TTCL ให้เป้าหมาย 12.50 ตัวนี้ก็ยังมองว่าคงได้อานิสงค์จากโคราการมาตพุทนะคะ sithai ให้ราคาเป้าหมาย 12.50 มองว่ามัรายได้จากการลงทุนข้ามประเทศ และบริษัทที่ทำเกี่ยวกับการเครมประกัน
    400 กว่าล้าน

แหะหมดซะที อิอิ รู้สึกว่าเป็นครั้งแรกเลย ที่พิมพ์เยอะมากสำหรับการตั้งกระทุ้ที่นี้ หวังว่าข้อมูลเหล่านี้จะช่วยพี่น้องนักลงทุนได้ไม่มากก็น้อยนะคะ เดี๋ยวถ้าได้ไปงานสัมนาที่ไหนอีก จะพยายามสรุปข้อมูลข่าวสารมาแลกเปลี่ยนกัน อีกนะคะ ขอบคุณคะ

รายงานโดย....APRIL_FSS

S2M Gold Member
    Bangkok, Singapore, Chicago
    โพส
    181
    0

ผมเห็นด้วยกับคุณประจบนะครับ แต่ถ้าผมมีลูกมีหลายผมจะให้ซื้อ BIGC HMPRO CPN มากกว่า CPALL เพราะผมคิดว่า CPALL เข้า CASH COW state ในวัฒจักรธุรกิจไปแล้ว เพราะผมมองไม่เห็นว่านอกจากการขยายสาขาเพิ่ม ซึ่งตอนนี้มีโคตรเยอะ ตรงข้างฝั่งถนนยังมีเลย บางแห่งมีติดๆกันอีก ดังนั้นผมไม่เห็นทางสว่างว่าจะมี Business Model ในส่วนไหนที่จะทำให้ CPALL กลับมาเป็น Rising Star ได้ เพราะทุกอย่าง CPALL ได้ทำไปหมดแล้ว รวมทั้งราคาหุ้นได้ปรับตัวสะท้อนภาพปัจจุบันอย่างเต็มที่แล้วครับ

Disclosure: พ่อเพื่อนผมเป็นรองกรรมการผู้จัดการบริษัท CPALL ดังนั้นบทความที่ผมเขียนอาจจะมีความเอนเอียงไปทางใดทางหนึ่งได้

S2M Gold Member รูปส่วนตัว kitty_2524
    โพส
    256
    0
    รับคำขอบคุณ 3 ครั้ง

ขอบคุณคะ

"Fail to prepare Prepare to fail" by kitty Ann

S2M Gold Member รูปส่วนตัว april_fss
    โพส
    198
    0

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ HedgeHunter ดูโพส
    ผมเห็นด้วยกับคุณประจบนะครับ แต่ถ้าผมมีลูกมีหลายผมจะให้ซื้อ BIGC HMPRO CPN มากกว่า CPALL เพราะผมคิดว่า CPALL เข้า CASH COW state ในวัฒจักรธุรกิจไปแล้ว เพราะผมมองไม่เห็นว่านอกจากการขยายสาขาเพิ่ม ซึ่งตอนนี้มีโคตรเยอะ ตรงข้างฝั่งถนนยังมีเลย บางแห่งมีติดๆกันอีก ดังนั้นผมไม่เห็นทางสว่างว่าจะมี Business Model ในส่วนไหนที่จะทำให้ CPALL กลับมาเป็น Rising Star ได้ เพราะทุกอย่าง CPALL ได้ทำไปหมดแล้ว รวมทั้งราคาหุ้นได้ปรับตัวสะท้อนภาพปัจจุบันอย่างเต็มที่แล้วครับ

Disclosure: พ่อเพื่อนผมเป็นรองกรรมการผู้จัดการบริษัท CPALL ดังนั้นบทความที่ผมเขียนอาจจะมีความเอนเอียงไปทางใดทางหนึ่งได้
    ขอบคุณ คุณHedgeHunter มากนะคะ ต่างคนต่างมุมมองอ่าคะ แต่จะว่าไป เอพก็ไม่เคยซื้อสักทีหุ้นตัวนี้ ส่วนมาก่ะ CPF อ่าคะ แต่ก็มองที่ความชอบละกันนะคะ นานาจิตตัง อิอิ:index_106

S2M Gold Member รูปส่วนตัว Imagination Man
    โพส
    19
    0

ขอบคุณครับเก็บความได้ละเอียดยิบเลย..

Bangkok, Singapore, Chicago
    โพส
    181
    0

ถ้าคุณเอพเป็นมาร์ หุ้นที่ดีคือหุ้นที่ขึ้นครับ ถ้าเล่นสั้น CPF CPALL ดีสุดครับเพราะเราเทรดกันบนความผันผวนของตลาด

โพส
    198
    0

พยายามจดมาอ่ะคะ ได้มาเท่านี้ ส่วนที่เหลือก็เปงเอกสารอีกมากมายเลย ถ้าอยากได้ บอกได้นะคะ เด๋วสแกนส่งให้คะ แหะ

โพส
    198
    0

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ HedgeHunter ดูโพส
    ถ้าคุณเอพเป็นมาร์ หุ้นที่ดีคือหุ้นที่ขึ้นครับ ถ้าเล่นสั้น CPF CPALL ดีสุดครับเพราะเราเทรดกันบนความผันผวนของตลาด
    ช่ายคะ เอพเป็นมาร์ อยู่ FSS สาขาสุขุมวิท 21 คะ ขอบคุณมากน้าคะสำหรับความคิดเห็น ในความคิดของมาร์ก็คงต้องเป็นแบบนั้นคะ แต่ก็ต้องยืนคู่กับ FUNDAMENTAL และ TECHNICAL ด้วยอ่าคะ

โพส
    332
    1

ขอบคุณมากครับ

โพส
    343
    7
    รับคำขอบคุณ 10 ครั้ง

ขยันทำงานแบบนี้ขอให้พบความสำเร็จในวิชาชีพในทุก ๆ ด้านนะครับ

S2M Gold Member รูปส่วนตัว Pete
    โพส
    1,572
    0

ขอบคุณครัย

โพส
    34
    0

ถ้าซื้อให้ลูกผมว่าซื้อเป็นที่ดิน ดีหว่านะ เพราะหุ้นเมืองไทยมันไม่ค่อยมันคงเท่าไหร่ เด๋วอีก 10 ปีเจอ cycle อีกซักรอบก็ไม่รู้ว่าตัวไหนจะอยู่รอดได้มั่ง index_039:

โพส
    360
    0

ขอบคุณทุกท่านค่า

S2M Gold Member รูปส่วนตัว madmed
    โพส
    65
    16

Talking

ขอบคุณครับ
    The harder u work, the luckier u get.........NeuroSx.

โพส
    198
    0

ขอบคุณทุกท่าน นะคะ เอพจะเปงมาร์ที่ดีต่อไป แล้วก็หาข้อมูล ตามงานสัมนาดี ๆ แล้วมาแชร์กันต่อไปนะคะ ขอบคุณคะ

อีพี อีพี อีพี
    Go 4 the best >>>> Always learning

ตอบกลับกระทู้

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • HTML สถานะ เปิด
สมาชิก สัมมนาหุ้น บริการของเรา รายการทีวี ติดต่อเรา ติดต่อทีมงาน
วิธีการสมัครสมาชิก
สมัครสมาชิก
รายชื่อสมาชิก
จองคอร์สสัมมนา
ตรวจสอบรายชื่อ
แจ้งการชำระเงิน
S2M Café
สั่งซื้อหนังสือ
กล่องสนทนา
E-Newletter
StockRadars
ดูข้อมูลหุ้นไทยรายวัน
ดูกราฟหุ้นไทยรายตัว
ค้นหาข่าวหุ้นรายตัว
แกะรอยหุ้น
เม่าปีกเหล็ก
แกะรอยหยักสมอง
GEN-I
โฆษณา
ร่วมงานกับเรา
การเดินทาง
เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7. และเวลาในขณะนี้คือ 06:01.
ขับเคลื่อนระบบโดย vBulletin™ รุ่น 4.0.6 | ภาษาไทยโดย iCafeZone.Net
Copyright © 2014 vBulletin Solutions, Inc. All rights reserved.
หุ้น โดย S2M Team ติดต่อ admin@stock2morrow.com