ตอบกลับกระทู้
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 19 จากทั้งหมด 19

S2M Platinum Member รูปส่วนตัว enjoylife
    โพส
    3,190
    0
    รับคำขอบคุณ 11 ครั้ง

มาตรฐาน อึ้ง!..น้ำดื่มแสดงตัวตนได้ด้วย..

น้ำดื่มที่แสดงความเป็นตัวคุณ‏

ที่มา...fw.mail

น้ำดื่ม จะว่าไปก็น้ำเปล่านี้ละครับ ที่ผมจะนำเสนอ
    ต้องแจ้งก่อนว่า น้ำ เป็นเครื่องดื่มที่มาแรงมากๆ ตามกระแสนิยมสุขภาพ น้ำเปล่ากลายเป็นสิ่งที่ทุกคนต้องการ จนนำมาซึ่งน้ำเปล่าบรรจุขวดในแบบต่างๆ และหลายราคา
    วันนี้เรามารู้จักน้ำเปล่าในกลุ่มที่แพงที่สุดในโลกกัน บอกก่อนนะครับว่าบางขวดแพงพอๆ กับเงินเดือนของคนบางคนทีเดียว

S2M Platinum Member รูปส่วนตัว enjoylife
    โพส
    3,190
    0

เริ่มจากราคาเล็กๆไล่ขึ้นไปนะครับ

Iskilde ลิตรละ 567 บาท

ชื่อ:  image001.jpg
ครั้ง: 737
ขนาด:  87.0 กิโลไบต์

น้ำดื่มขวดนี้มาจากดินแดนโคนมเดนมากค์ครับ เป็นน้ำแร่ที่เพิ่งค้นพบใหม่ที่ เขตสงวน Messo ซึ่งแน่ละมันสะอาดและบริสุทธิ์มาก วิธีการได้น้ำขวดนี้มาต้องเจาะลงไปใต้ดิน 50 เมตรครับคล้ายน้ำแร่ยี่ห้อหนึ่งของไทย
    น้ำแร่ชนิดนี้เหมาะที่จะใช่กินร่วมกับสเต็กครับ บรรจุในขวดขนาด 1 ลิตร

โพส
    3,190
    0

Finé ลิตรละ 1,312.29 บาท

ชื่อ:  image002.jpg
ครั้ง: 663
ขนาด:  54.0 กิโลไบต์

ว่ากันว่าขวดนี้เหมาะสำหรับอาหารประเภท ซูชิ ครับ ลือกันว่ารสชาติออกหวานนิดๆ
    น้ำดื่มขวดนี้สูบมาจากใต้ภูเขาไฟฟูจิ 600 เมตร โดยแหล่งน้ำนี้จะมีบางส่วนเป็นน้ำพุร้อนอีกด้วย เชื่อกันว่าในน้ำขวดนี้อุดมไปด้วยซิลิกา ซึ่งช่วยเรื่องความงามของ ผม เล็บ และช่วยร่างกายสร้างคอลลาเจนชลอความแก่ชราด้วย

โพส
    3,190
    0

OGO ลิตรละ 1,512 บาท

ชื่อ:  image003.jpg
ครั้ง: 689
ขนาด:  23.5 กิโลไบต์

เจ้าขวดกลมขวดนี้ละครับ มันมาจากเนเธอแลนด์ดินแดนแห่งดอกทิวลิป และกัญชาในร้านกาแฟ ที่นี่ยังมีแหล่งน้ำพุ
    Prise d'eau น้ำดื่มนี้ได้รับการรับรองว่ามีปริมาณออกซิเจนตามธรรมชาติสูงมากกว่าน้ำดื่มทั่วไป ดื่มแล้วให้ความสดซื่นครับ
    OGO มาจากคำว่า Oxigen To Go

Mahalo Deep Sea Water ลิตรละ 1,764 บาท

ชื่อ:  image004.jpg
ครั้ง: 696
ขนาด:  52.1 กิโลไบต์

หลายคนอาจพอรู้แหล่งกำเนิดจากชื่อแล้ว ครับขวดนี้มาจาก ฮาวาย อเมริกา ครับ ความเด่นของน้ำนี้เป็นน้ำจืดจากใต้ทะเล
    ย้ำนะครับว่าใต้ทะเลไม่ใช่ใต้ดิน น้ำชนิดนี้เกิดจากภูเขาน้ำแข็งที่ละลายตัวลงไปในทะเลครับ แล้วด้วยความหนาแน่นที่ต่างกันมาก น้ำจืดชนิดนี้ไม่ปนกับน้ำทะเลแต่นอนก้นอยู่ใต้ทะเลแทน แล้วนั้นละครับที่มาของมัน ซับซ้อนสุดๆ

Berg ลิตรละ 1,890 บาท

ชื่อ:  image005.jpg
ครั้ง: 694
ขนาด:  36.8 กิโลไบต์

น้ำขวดนี้มาจากแคนาดาครับ มาจากธารน้ำแข็งโบราณที่กรีนแลนด์แตกตัวครับ แล้วลอยข้ามมหาสมุทรมาให้ทางแคนาดาละลายใส่ขวดครับ ธารน้ำแข็งแห่งนี้อายุถึง 15,000 ปีครับ และต้องไปสกัดตอนยังไม่เกยฝั่งซึ่งยากมากครับ

โพส
    3,190
    0

ยังครับ พวกนี้น้ำจิ้มเท่านั้นเมื่อเทียบกับ 2 ขวดสุดท้าย เริ่มจากขวดนี้

420 Volcanic

ชื่อ:  image006.jpg
ครั้ง: 650
ขนาด:  2.6 กิโลไบต์

มาฟังคุณสมบัติก่อนราคาดีกว่าครับ น้ำขวดนี้มาจากนิวซีแลนด์ครับ ดินแดนแห่งธรรมชาติงดงาม ฉากหลังเรื่อง ลอร์ด ออฟ เดอะริง ทั้ง 3 ภาค น้ำขวดนี้มาจากภูเขาไฟ
    Tai Tapu โดยเป็นน้ำใต้ดินที่ผ่านการกรองจากหินภูเขาไฟ แล้วฝังตัวลึกลงไป 200 เมตรครับ
    ราคาเบาะๆครับ 3,150 บาทต่อลิตร

อย่า...................อย่าเพิ่งอ้าปากค้างล่ะ
    มาถึงอันที่แพงที่สุดครับ

Bling H2O

ชื่อ:  image007.jpg
ครั้ง: 769
ขนาด:  108.3 กิโลไบต์

น้ำดื่มขวดนี้ได้รับการยอมรับว่าแพงที่สุดในโลก
    น้ำดื่มขวดนี้ไม่มีความพิเศษด้านที่มาเหมือนขวดที่ผ่านๆ มาครับ ความพิเศษมันอยู่ที่ตัวขวดประดับด้วยคริสตอล ชวารอฟสกี้ และจุกไม้ก๊อกแท้ พร้อมด้วยสโลแกนว่า

'ขวดน้ำที่คุณถือแล้วแสดงความเป็นตัวคุณเอง'

ชื่อ:  image008.jpg
ครั้ง: 733
ขนาด:  10.9 กิโลไบต์

ตัวขวดก็ทำด้วยทรายชนิดพิเศษครับ
    เจ้าของเป็นคนเขียนบท ระดับรางวัลเอ็มมี่ที่เดียว
    และแน่ๆ

ชื่อ:  image009.jpg
ครั้ง: 715
ขนาด:  16.4 กิโลไบต์

ขวดนี้ไม่ถึงลิตรครับ 750 มิลลิลิตรเท่านั้น ราคาที่แสดงความเป็นคุณคือ
    4,280 บาท

ทีมา..fw.mail

S2M Sexy Member รูปส่วนตัว kokae
    โพส
    15,516
    840
    รับคำขอบคุณ 295 ครั้ง

S2M Gold Member รูปส่วนตัว น้องใหม่
    โพส
    622
    0
    รับคำขอบคุณ 1 ครั้งใน 1 กระทู้

พี่โก๋แก่คะ แล้วร่างกายเราจะกักเก็บไว้ได้ไหมคะ แบบว่าไม่กล้าเข้าห้องน้ำเลยค่ะ เสียดายแบบว่าจ่ายแพงไปแล้วง่ะ

S2M Gold Member รูปส่วนตัว น้องใหม่
    โพส
    622
    0
    รับคำขอบคุณ 1 ครั้งใน 1 กระทู้

สงสารคนที่ดื่มจัง มาซื้อหุ้น set ไทย ได้ตั้งเยอะเนอะพี่โก๋แก่ขา

S2M Platinum Member
    โพส
    1,549
    0

โพส
    942
    0

โห แต่ละขวดสุดยอดเลยคับ อยากได้ซักขวดคับ โดยเฉพาะขวดสุดท้าย อิๆๆ

S2M Gold Member รูปส่วนตัว Pete
    โพส
    1,572
    0
    รับคำขอบคุณ 0 ครั้ง

ซูดยอดดดดดดดดดดด
    คิดได้ไง
    ใครเคยชิมขวดไหน กรุณาแจ้งแถลงไขด้วยครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูง

S2M Sexy Member รูปส่วนตัว kokae
    โพส
    15,516
    840
    รับคำขอบคุณ 295 ครั้ง

ป้าน้องใหม่ เสียดาย ก็ดูๆ ดมๆ อย่าดื่ม ก็จะได้ชื่นชมไปนานๆ อ่ะ

ว่าแต่ ป้าน้องใหม่ ไม่สนใจ น้ำค้างยามแรกอรุณ บ้างเหรอครับ

กำลังคิดว่า จะไปตักใส่ขวดขาย มั่ง เผื่อจะขาียดีอย่างเขา อ่ะ

กะว่า จะหาหุ้นส่วน จากทั่วประเทศ อย่าง ลุงติม ก็เก็บน้ำค้าง

จากสวนจันทบุรี ลุงเกี๊ยก ก็น้ำค้าง จังหวัดตราด(จะให้ดีต้องเกาะช้าง)

ป้าจอย ก็ น้ำค้าง เขาค้อ เพชรบูรณ์ หาให้ครบทุกจังหวัด

แล้ว ตั้งชื่อ น้ำค้างสยามประเทศ ส่งออกทั่วโลก น่าจะเวิร์ก นา

หมายเหตุ ใครเอาไอเดีย นี้ไป แล้วไม่ชวนผมหุ้นด้วย ไม่ยอมด้วย อ่ะ

โพส
    924
    0
    รับคำขอบคุณ 0 ครั้ง

ผมขอจองซื้อสองหุ้นอ่ะจ้า

เม่าปีกเ
    โพส
    1,568
    65
    รับคำขอบคุณ 10 ครั้ง

Red face

ตูจะบ้าตายยยยยย

คนมีตังค์เยอะๆ แล้วจะใช้ตังค์โดยไม่ถูกหาว่าโง่ เนี่ย มันยากเน๊าะ

โพส
    3,190
    0

ตาโก๋..กว่าจะรองน้ำค้างได้..สงสัย..เหี่ยวแล้วเหี่ยวอีก

กว่าจะได้ขาย...เอาน้ำเหลืองไปพลางๆก่อนเอาป่ะ

ขายเป็น ซีซี..เลยนะ..แบบลนใต้คางอ่ะ

ภูมิปัญญา(ผีไทย)..ซ๋าด้วย....

Inspector รูปส่วนตัว Takano
    โพส
    1,819
    43
    รับคำขอบคุณ 15 ครั้ง

"ทุกข์ สุข อยู่ที่ใจ"

ตอบกลับกระทู้

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • HTML สถานะ เปิด
สมาชิก สัมมนาหุ้น บริการของเรา รายการทีวี ติดต่อเรา ติดต่อทีมงาน
วิธีการสมัครสมาชิก
สมัครสมาชิก
รายชื่อสมาชิก
จองคอร์สสัมมนา
ตรวจสอบรายชื่อ
แจ้งการชำระเงิน
S2M Café
สั่งซื้อหนังสือ
กล่องสนทนา
E-Newletter
StockRadars
ดูข้อมูลหุ้นไทยรายวัน
ดูกราฟหุ้นไทยรายตัว
ค้นหาข่าวหุ้นรายตัว
แกะรอยหุ้น
เม่าปีกเหล็ก
แกะรอยหยักสมอง
GEN-I
โฆษณา
ร่วมงานกับเรา
การเดินทาง
เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7. และเวลาในขณะนี้คือ 18:53.
ขับเคลื่อนระบบโดย vBulletin™ รุ่น 4.0.6 | ภาษาไทยโดย iCafeZone.Net
Copyright © 2014 vBulletin Solutions, Inc. All rights reserved.
หุ้น โดย S2M Team ติดต่อ admin@stock2morrow.com