ตอบกลับกระทู้
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

กระทู้: เล่นรอบอย่างไรให้รวย...ต้องเล่นหุ้นให้เหมือนแทงป๊อกเด้ง

S2M Gold Member รูปส่วนตัว hinghoey
    โพส
    108
    2
    รับคำขอบคุณ 32 ครั้ง

Talking เล่นรอบอย่างไรให้รวย...ต้องเล่นหุ้นให้เหมือนแทงป๊อกเด้ง

ผมเชื่ออยู่อย่างครับว่าเกือบทุกคนคงต้องเคยผ่านกิจกรรมสันทนาการหนึ่งระหว่างการไปเที่ยวพักผ่อนกับเพื่อนฝูง ซึ่งแทบจะเป็นกิจกรรมหลักกันเลยทีเดียวเชียว นั่นก็คือ การเล่นป๊อกเด้ง...จริงหรือเปล่าไม่รู้ แต่ถ้าเป็นกลุ่มผมกับเพื่อนฝูงไม่ว่าจะที่ทำงานหรือสมัยเรียนเวลาไปต่างจังหวัด พอแดดร่มลมตกคราใด เป็นต้องหยิบสำรับไพ่ขึ้นมาตั้งวง...หุหุ

ทีนี้ มันเกี่ยวกับการเล่นหุ้นยังไงหล่ะครับ....
    สำหรับผม เวลาที่อธิบายให้เพื่อนฝูงฟังถึงสไตล์การเล่นหุ้นของผมแล้ว
    หากจะเล่นหุ้นให้รวยเร็ว ต้องเล่นเหมือนแทงป๊อกเด้งนั่นแระครับ อ่ะๆๆ หลายคนคงเริ่มงงหล่ะสิ...
    ไม่ต้องงงหรอกค้าบพี่น้อง ป๊อกเด้งเค้าแทงกันเป็นตา ตา ฉันใด
    หากจะเล่นหุ้นให้รวยเร็ว ก็ต้องเล่นเป็นรอบๆ ฉันนั้น... เพราะอะไรน่ะหรอครับ
    ก็หุ้นมันมีรอบไงหล่ะครับ มีรอบที่เป็นขาขึ้น และมีรอบที่เป็นขาลง และมันก็เป็นแบบนี้มาตั้งแต่มีตลาดหุ้นขึ้นมาบนโลกใบนี้แล้ว ส่วนจะเป็นรอบเล็ก รอบใหญ่ รอบจิ๋ว นั่นก็อีกเรื่องนึง
    แต่ที่แน่ๆ ก็คือ หากจะเล่นรอบให้รวยๆๆๆ "รอบขาขึ้นก็ต้องมีเรา...เกาะไปกับตลาดหุ้น และในยามขาลงก็ต้อง sey bye bye ตลาด แจ้นออกไปให้เร็วที่สุด.." ก็จะอยู่ต่อทำไมหล่ะครับ อยู่ไปก็คงมีแต่เหงาเศร้า...

ในความเป็นจริงการเล่นหุ้นนั้น มันง่ายกว่าเล่นป๊อกเด้งเย้อะๆๆๆ เพราะ...
    ป๊อกเด้ง คือ การวัดดวง โอกาสแพ้ ? ชนะ 50 : 50 (ในความเป็นจริงเจ้ามือจะได้เปรียบนิดนึงตรงที่สามารถจับผู้เล่นที่จั่วไพ่เนื่องจากไพ่สองใบแรกมีแต้มไม่ถึง 4 แต้ม ก่อนได้)

แต่การเล่นหุ้น โอกาสที่จะชนะมีเกิน 50 ครับ เพราะอะไรน่ะรึ เพราะเวลาหุ้นตาที่มันจะเป็นรอบขาขึ้น
    มันมีสัญญาณบอก มี indicator ต่างๆ ส่งสัญญาณ ให้เราได้รู้ เสมือนหนึ่ง เราเล่นป๊อกเด้งแล้วเห็นหน้าไพ่เจ้ามือแว้บๆๆ นั่นแระครับ
    หากว่าสัญญาณต่างๆ มันยังไม่ชัดนัก เก็บเงินไว้ในกระเป๋าตัวเองหรือเอาไปฝากแบงค์ ฝากสหกรณ์กินดอกรายวันดีกว่าครับ ปลอดภัยกว่าเย้อะ เลย...
    แต่ในทางกลับกันหากว่าเราเห็นสัญญาณต่างๆ มันเริ่มชัดขึ้นเรื่อยๆๆๆ แล้ว ดูแล้วว่าไพ่ในมือเราน่าจะเหนือกว่าเจ้า แทงยังงัยก็ไม่น่าแพ้ นั่นแระครับ ลุยยยยย!!!! จะถือเงินสดต่อทำไมจริงมั้ยหล่ะครับพี่น้องงงง...

เอาไว้หนหน้าผมจะมาแชร์เพิ่มครับว่า หากจะเล่นรอบให้รวยเร็ว มันต้องมีกลไก อะไรมาเกี่ยวข้องบ้าง...

S2M Gold Member
    โพส
    33
    2
    รับคำขอบคุณ 0 ครั้ง

มาตรฐาน ยกตัวอย่างสัก1-2caseได้ไม๊ครับ

อยากฟังประสบการณ์ครับ จำเป็นไม๊ที่จะต้องขายภายในวันน้ันเลย

S2M Gold Member รูปส่วนตัว thiti
    โพส
    293
    0
    รับคำขอบคุณ 1 ครั้งใน 1 กระทู้

โพส
    73
    0

เอาอีก

โพส
    54
    0

มาเร็วๆ นะคับ และยกตัวอย่างประกอบด้วยจะดียิ่งครับ

S2M Gold Member รูปส่วนตัว Blue Sky
    โพส
    37
    0

Smile

รอตามอยู่ครับ
    " You are not a creation You are a minifestation"
    ติส นัท ฮันห์

โพส
    715
    0
    รับคำขอบคุณ 1 ครั้งใน 1 กระทู้

โพส
    17
    0

ขอบคุณครับ กำลังศึกษาการเล่นรอบเหมือนกัน

ตอบกลับกระทู้

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • HTML สถานะ เปิด
สมาชิก สัมมนาหุ้น บริการของเรา รายการทีวี ติดต่อเรา ติดต่อทีมงาน
วิธีการสมัครสมาชิก
สมัครสมาชิก
รายชื่อสมาชิก
จองคอร์สสัมมนา
ตรวจสอบรายชื่อ
แจ้งการชำระเงิน
S2M Café
สั่งซื้อหนังสือ
กล่องสนทนา
E-Newletter
StockRadars
ดูข้อมูลหุ้นไทยรายวัน
ดูกราฟหุ้นไทยรายตัว
ค้นหาข่าวหุ้นรายตัว
แกะรอยหุ้น
เม่าปีกเหล็ก
แกะรอยหยักสมอง
GEN-I
โฆษณา
ร่วมงานกับเรา
การเดินทาง
เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7. และเวลาในขณะนี้คือ 19:38.
ขับเคลื่อนระบบโดย vBulletin™ รุ่น 4.0.6 | ภาษาไทยโดย iCafeZone.Net
Copyright © 2014 vBulletin Solutions, Inc. All rights reserved.
หุ้น โดย S2M Team ติดต่อ admin@stock2morrow.com