ตอบกลับกระทู้
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

The Intelligent Way
    โพส
    192
    12
    รับคำขอบคุณ 58 ครั้ง

มาตรฐาน "DOY WAY" โปรดอ่านถ้าไม่อยากเป็นVIจำเป็น

เหมือนเดิมนะครับขอแหวกแนวมาเชียร์"ไม่ให้"ซื้อหุ้น^^

CHUO
    ชื่อ:  CHUO.jpg
ครั้ง: 2845
ขนาด:  87.8 กิโลไบต์

VI's point of view: มีผู้ถือหุ้นรายใหญ่เข้ามาใหม่ราคาจึงขึ้นมา และลากราคาก่อนงบออกนึกว่างบจะหรูที่ไหนได้ขาดทุนซะนี้ ลองไปดูงบจะเห็นว่ารายได้หลักลดลงเพราะลูกกค้าไม่มีงบทำโฆษณา(CHUOรับทำโฆษณาครับ) แต่จ้าวยังปล่อยของไม่หมดเลยลากทำราคาใหม่ล่อเม่าชัดๆ ล่าสุดปิด26.75อย่าคิดว่าถูกนะครับมันลากมาจาก9บาททั้งๆที่งบขาดทุน และการเข้ามาของผู้ถือหุ้นรายใหญ่คนใหม่ไม่ได้มีการเปลี่ยนน?โยบาย?การ?ทำธุรกิจ?และการดำ?เนินธุรกิจของบริษัท=พื้นฐานเหมือนเดิม

Technician's point of view: จากภาพวันที่28/08/12ทำshooting starพร้อมvolumnนิวไฮ คอนเฟิร์มว่ารถจะไม่มารับชาวดอย34.50อีกหลายเดือนครับ

GL
    ชื่อ:  GL.jpg
ครั้ง: 2866
ขนาด:  84.4 กิโลไบต์

VI's point of view: สงสัยกันใหมงบธรรมดา+ไม่มีข่าวอะไรทำไมราคาพุ่งจัง? เดี๋ยวเร็วๆนี้จะมีคำตอบครับ ข่าวดี(มากๆ)ของGLใกล้ออกมาละ แต่จำไว้ด้วยนะครับว่าเค้าทุน22-30บาทและลากมา45ง่ายมากๆหุ้นมันไม่มีvolumn พอข่าวออกอาจจะดูดีราคาพุ่งไป50+แต่ระวังเจอขายสวนแล้วเป็นชาวดอยนะครับ^^

Technician's point of view:กราฟดูดีนะครับราคานิวไฮ+วอลุ่มนิวไฮ rsiสูงเกินอาจมีย่อลงมาที่42 แล้วไปต่อ แต่จะดอยทีไหนต้องถามใจจ้าว.... จำไว้ด้วยว่าเค้าทุน22-30บาท

ใครมีความเห็นอะไรติชมได้เลยนะครับ

S2M Gold Member
    โพส
    18
    0
    รับคำขอบคุณ 0 ครั้ง

ขอบคุณครับ รบกวนท่าน youngblood ช่วยวิเคราะห์ bigc กับ lanna ด้วยได้ไหมครับ

โพส
    192
    12

ส่วนใหญ่ผมถนัดพวกหุ้นเล็กๆที่ไม่ค่อยมีคนสนใจนะครับ LannaกับBig C ไม่ค่อยรู้เท่าไรไม่กล้าวิเคราะห์ครับกลัวทำท่านขาดทุน

รอผู้เชี่ยวชาญท่านอื่นมาตอบดีกว่าครับ

โพส
    66
    13
    รับคำขอบคุณ 4 ครั้ง

Wink

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ The Youngblood Way ดูโพส
    ส่วนใหญ่ผมถนัดพวกหุ้นเล็กๆที่ไม่ค่อยมีคนสนใจนะครับ LannaกับBig C ไม่ค่อยรู้เท่าไรไม่กล้าวิเคราะห์ครับกลัวทำท่านขาดทุน

รอผู้เชี่ยวชาญท่านอื่นมาตอบดีกว่าครับ

S2M Gold Member รูปส่วนตัว Nannance
    โพส
    35
    0

ขอบคุณนะค่ะ ความคิดดีช่วยเพื่อนเม่าไม่ให้ติดดอย
    Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever-Mahatma Gandhi

โพส
    167
    0

ขอบคุณครับ

โพส
    49
    1

ขอบคุณคับ ชอบคับแบบนี้ ขอSIAMอีกซักตัวได้ปะคับ เม่าน้อยติดยอดดอยแล้วคับ ขอบคุณอีกครั้งล่วงหน้านะคับ

โพส
    192
    12

SIAMนะครับ
    ปกติหุ้นตัวนี้จะมีผลประกอบการที่ดีในไตรมาสที่ผ่านมา แต่ปีนี้กลับทำได้แย่กว่าที่คาดไว้มากได้กำไร20ล้าน ปกติได้เป็น100ล้าน เหตุผลเพราะยอดขายตกลงไปเยอะ ถ้าหักเงินปันผลที่ได้รับมากำไรเหลือประมาณ13ล้านเองครับ น้อยมากๆ งบออกวันที่28ราคาเลยร่วงลงเหวโอกาสฟื้นเร็วๆนี้แทบไม่มีครับ ถ้าเด้งคือเด้งเพือลงต่อ แนวรับ3.68ครับ ถือยาวๆมีโอกาสลงไป3.30บาทนะครับตัวนี้จ้าวโหดเล่นลากพาเม่าไปดอยก่อนงบออก หุ้นแบบนี้คบไม่ได้....

ชื่อ:  siam.jpg
ครั้ง: 2060
ขนาด:  112.1 กิโลไบต์

โพส
    192
    12

อันนี้ตัวอย่างอื่นที่เคสแบบเดียวกับSIAM นะครับ จ้าวลากก่อนงบออก พองบห่วยๆออกหุ้นดิ่งลงเหว ไม่ฟื้นอีกนาน ไม่คัทก็ดอยยาว

TIPCO ลากกันมันสุดท้ายงบเน่าๆออกเม่าดอยยาวเป็นปีแน่
    ชื่อ:  TIPCO.jpg
ครั้ง: 2102
ขนาด:  53.6 กิโลไบต์

ASIAN อีกตัวจ้าวโหดมากๆไม่คัทก็VIจำเป็น
    ชื่อ:  ASIAN.jpg
ครั้ง: 2027
ขนาด:  70.8 กิโลไบต์

โพส
    181
    415

เห็นด้วยครับ มีมากๆๆที่หน้าตาอย่างนี้ ชั่วมากๆ ทำไงดีน้องๆที่มาใหม่มากๆรับบทเรียนนีัหนักเกินไปนะครับ ช่วยด้วย!!!!!

โพส
    192
    12

หน้าเก่ากินเงินหน้าใหม่ คิดซะว่าเป็นค่าครูครับ แนะนำว่าถ้าอยากลองแนวทางใหม่ๆให้ไปลองในclick2winก่อนดีกว่า เงินจริงต้องใช้วิธีการลงทุนที่เรามั่นใจครับ

โพส
    167
    0

ASIANนี้ตัวดีผมก็เคยติด คัทแทบไม่ทัน555

โพส
    49
    1

ขอบคุณมากๆคับ

ตอบกลับกระทู้

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • HTML สถานะ เปิด
สมาชิก สัมมนาหุ้น บริการของเรา รายการทีวี ติดต่อเรา ติดต่อทีมงาน
วิธีการสมัครสมาชิก
สมัครสมาชิก
รายชื่อสมาชิก
จองคอร์สสัมมนา
ตรวจสอบรายชื่อ
แจ้งการชำระเงิน
S2M Café
สั่งซื้อหนังสือ
กล่องสนทนา
E-Newletter
StockRadars
ดูข้อมูลหุ้นไทยรายวัน
ดูกราฟหุ้นไทยรายตัว
ค้นหาข่าวหุ้นรายตัว
แกะรอยหุ้น
เม่าปีกเหล็ก
แกะรอยหยักสมอง
GEN-I
โฆษณา
ร่วมงานกับเรา
การเดินทาง
เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7. และเวลาในขณะนี้คือ 09:00.
ขับเคลื่อนระบบโดย vBulletin™ รุ่น 4.0.6 | ภาษาไทยโดย iCafeZone.Net
Copyright © 2014 vBulletin Solutions, Inc. All rights reserved.
หุ้น โดย S2M Team ติดต่อ admin@stock2morrow.com